ASIAD ngày 20/8: Việt Nam chờ tấm HCV đầu tiên

20/08/2018, 10:38

ASIAD ngày 20/8: Việt Nam chờ tấm HCV đầu tiên - Đoàn thể thao Việt Nam có thể hy vọng "mở hàng" huy chương vàng ở môn cử tạ khi hai lực sĩ Thạch Kim Tuấn và Trần Lê Quốc Toàn bước vào thi đấu ở nội dung 56kg trong ngày thi đấu chính thức thứ 2 ASIAD 2018.

ASIAD ngày 20/8: Việt Nam chờ tấm HCV đầu tiên

Cũng trong ngày hôm nay, đội tuyển thể dục dụng cụ sẽ ra quân ở nội dung cá nhân toàn năng của Lê Thanh Tùng, Phạm Phước Hưng, Đinh Phương Thành, Đặng Nam, Đỗ Vũ Hưng; đội wushu thi đấu các nội dung Thái cực kiếm (Trần Thị Khánh Ly), nam đao (Nguyễn Thùy Linh), nam quyền (Cao Khắc Đạt, Phạm Quốc Khánh).

Môn bóng đá tiếp tục gây chú ý bởi đội Olympic Việt Nam (U23 Việt Nam) sẽ xác định được đối thủ của mình ở vòng 16 đội. 

Theo phân nhánh, Olympic Việt Nam sẽ gặp đội xếp thứ 3 của bảng B, E hoặc F. Hiện Olympic Thái Lan đang xếp thứ 3 bảng B, Olympic Bahrain và Olympic Kyrgyzstan đang tranh giành vị trí thứ 3 bảng E, Olympic Triều Tiên và Olympic Myanmar tranh nhau vị trí thứ 3 bảng F.

Lịch thi đấu môn bóng đá nam ASIAD 2018 ngày 20/8

16h00: Olympic Iran vs Olympic Myanmar (Bảng F)
16h00: Olympic Triều Tiên vs Olympic Saudi Arabia (Bảng F)
19h00: Olympic Malaysia vs Olympic Bahrain (Bảng E)
19h00: Olympic Hàn Quốc vs Olympic Kyrgyzstan (Bảng E)
19h00: Olympic Đài Loan vs Olympic Lào (Bảng A)
19h00: Olympic Indonesia vs Olympic Hong Kong (Bảng A)

Bảng tổng sắp huy chương tính đến 11h30 ngày 20/8:

Lịch thi đấu ngày 20/8 của đoàn thể thao Việt Nam:

+Bơi (Jakarta): 800m tự do Nguyễn Huy Hoàng, 50m ngửa Lê Nguyễn Paul, 200m hỗn hợp nam Lê Nguyễn Paul, 200m ếch nữ Ngô Thị Ngọc Quỳnh, 4x200m tự do nam (Kim Sơn, Huy Hoàng, Đình Chuyền, Quý Phước).
 
+Xe đạp địa hình (Subang): Quàng Thị Soan nội dung đổ đèo.
 
+Đấu kiếm (Jakarta): Kiếm liễu cá nhân nữ Đỗ Thị Anh, kiếm chém cá nhân nam Nguyễn Xuân Lợi.
 
+Thể dục dụng cụ (Jakarta): Cá nhân toàn năng nam Lê Thanh Tùng, Phạm Phước Hưng, Đinh Phương Thành, Đặng Nam, Đỗ Vũ Hưng.
 
+Taekwondo (Jakarta): đối kháng Hồ Thị Kim Ngân (53 kg nữ), Bạc Thị Khiêm (67 kg nữ), Võ Quốc Hưng (58 kg nam).
 
+Bóng chuyền nam (Jakarta): Việt Nam-Trung Quốc.
 
+Vật (Jakarta): Nguyễn Thị Xuân (50 kg nữ), Phạm Thị Hà Phương (53 kg nữ), Kiều Thị Ly (57 kg nữ), Nguyễn Thị Mỹ Hạnh (62 kg nữ).
 
+Wushu (Jakarta): Thái cực kiếm Trần Thị Khánh Ly, nam đao Nguyễn Thùy Linh, nam quyền Cao Khắc Đạt, Phạm Quốc Khánh.
 
+Bắn súng (Palembang): 10m súng trường hơi nam Nguyễn Duy Hoàng, 10m súng trường hơi nữ Iwaki Ai, đĩa bay Lê Nghĩa, Nguyễn Hoàng Điệp.
 
+Cầu mây (Palembang): Đồng đội nữ gặp Indonesia, Nhật Bản.
 
+Quần vợt (Palembang): Lý Hoàng Nam (đơn nam), Lý Hoàng Nam/Nguyễn Văn Phương (đôi nam), Lý Nguyễn Savanna (đơn nữ), Lý Nguyễn Savanna/Fodor Csilla (đôi nữ).

TH

Bình luận